+ ตอบกลับกระทู้
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 12 จากทั้งหมด 12

Share/Bookmark

ลูกหมาแรกเกิด
    รูปส่วนตัว callmebeau
    โพส
    30
    กดให้ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบฟาร์มบีเกิ้ลค่ะ

กำลังจะหาเจ้าตัวน้อยบีเกิ้ล มาเป็นเพื่อนลูกสาว (ชิสุห์) แต่ไม่รู้ว่าจะเลือกซื้อที่ไหนดี ขอให้อยู่ในกทม.ค่ะ
    ราคาที่คิดไว้คือประมาญ 5000-8000 อยากได้พันธ์แท้ มีใบเพ็ดเต็มใบ ไม่มีโรค โครงสร้างสวย สายเลือกแชมป์ค่ะ
    เพื่อนๆซื้อบีเกิ้ลกันที่ฟามร์มไหนกันค่ะ มีที่ไหนดีๆ แน่ะนำบ้างค่ะ ขอเบอร์หรือเวปไซด์ติดต่อด้วยนะคะ ขอบคุณค่า

รูปส่วนตัว callmebeau
    โพส
    30
    กดให้ขอบคุณ
    0

บีเกิ้ล มีแบบย้อมแมวไหมคะ เราจะสังเกตยังไง ถ้าเผื่อมันโตแล้วกลายพันธ์จะทำไงดี

Moderator
    รูปส่วนตัว junjan
    โพส
    925
    กดให้ขอบคุณ
    868
    จาก 802 กระทู้

ราคาที่น้องว่ามา5000-8000แต่คุณภาพเยี่ยมขนาดนั้นคงหายากหน่อยนะคะ
    มีใบเพ็ดเต็มใบ ไม่มีโรค โครงสร้างสวย สายเลือดแชมป์ ราคาจะอยู่ที่15000อัพอ่ะค่ะ
    บีเกิ้ลกลายพันธ์ยังไม่ค่อยเจอค่ะถ้าเป็นพันธ์แท้
    เจอแต่เจ้าของฟาร์มบอกว่าไซส์13นิ้วแล้วกลายเป็น15นิ้วตอนโต
    อยากรู้ละเอียดต้องไปดูที่กระทู้ปักหมุดข้อคิดง่ายๆในการเลือกซื้อลูกสุนัขค่ะ

^-^แค่ชื่อก็รู้แล้วว่าเปงยังไง^-^

Banned
    รูปส่วนตัว mina
    โพส
    128
    กดให้ขอบคุณ
    57
    จาก 71 กระทู้

ถ้าคุณสัมบัติตามที่บอกมาราคาจะอยู่ที่15000ขึ้นไปคะ
    แต่ถ้าราคาที่คุณต้องการก็จะเป็นสุนักบ้านแบ่งขายอาจจะมีหรือไม่มีใบเพ็ดก็ได้
    ยังไงก็ขอให้ได้ที่ถูกใจเร็วๆนะคะ

Banned
    รูปส่วนตัว lumphu-dogclub
    โพส
    87
    กดให้ขอบคุณ
    31
    จาก 32 กระทู้

ลองดูในบอร์ดซื้อขายนะครับ เห็น ***(แก้ไขลบชื่อครับ)*** กำลังน่ารักเลย (ไม่มีส่วนได้เสียเด้อ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย lumphu-dogclub : 01-11-2009 เมื่อ 07:57

หมาใหญ่เริ่มเก่งกาจ
    รูปส่วนตัว sjirarit
    สี่พระยา กรุงเทพ
    โพส
    323
    กดให้ขอบคุณ
    127
    จาก 175 กระทู้

อย่างกั๊บบ่วง ผมได้มา 7000 บาทครับ มีใบเพทครบครับ อยู่แถวฝั่งธน ย่าน รพ. ศิริราช เจ้าของเป็นสัตวแพทย์ หากสนใจก็ Pm หาผมนะครับ จะบอกเบอร์ให้ แล้วติดต่อกันเองครับ (ไม่รู้ผิดกฎเวปหรือป่าว?)
    กั๊บบ่วง vs ซังฮี่

ลูกหมาขี้เล่น
    รูปส่วนตัว woja
    โพส
    106
    กดให้ขอบคุณ
    125
    จาก 33 กระทู้

ที่บ้านมีชิสุเหมือนกันค่ะ แต่มันจะไม่เล่นกับบีเกิ้ลค่ะ

เพราะบีเกิ้ลที่บ้านคอยงับหางชิสุตลอด

แบบว่านิสัยของชิสุแตกต่างกับบีเกิ้ลมากค่ะ ชิสุเป็นหมาเรียบร้อย..ใจดี

ส่วนบีเกิ้ลเป็นหมาขี้เล่น ขนและหางของชิสุ อาจจะหมดไปได้น๊ะค่ะ

เพราะด้วยความขี้เล่นของบีเกิ้ล จะถอนขนของชิสุมาเล่น

ลองไปศึกษาน๊ะค่ะ เพราะถ้าเอาน้องบีเกิ้ลไปเล้ยงแล้ว เค้ารังแกชิสุ ก็อย่าไปดุเค้าเลย

เพราะเค้าไม่รู้หรอกค่ะว่าที่เค้าเล่นอยู่มันรุนแรง เจ้าของควรเข้าใจค่ะ

และบีเกิ้ลเป็นหมาฉลาด เมื่อคุณกักขังมันไม่ให้เล่นกัน มันก็จะไปกัดข้าวของ เนื่องจากความเครียด

ประสบการณ์นี้ นุชมีโดยตรงค่ะ เพราะที่บ้านเลี้ยงหมา ชิสุ 1 ตัว ยอชเชียร์จิ๋ว2ตัว (หนัก1.5 กก.-2กก.)

หมาพวกนี้ชอบเล่นแบบเบาๆ ชอบอยู่นิ่งๆ เป็นหมารักสวยรักงาม แต่บีเกิ้ลชอบความสนุกสนาน

จนบางครั้งเล่นแรงเกินไปค่ะ

หมาน้อยเริ่มประสบการณ์
    รูปส่วนตัว YOSS:ROBIN
    โพส
    221
    กดให้ขอบคุณ
    678
    จาก 293 กระทู้
    รายการบล็อก
    1

ราคาจะสูงนะคับ
    ถ้าอยากได้เลือดแชมป์
    ส่วนการเลือกลูกสุนัขนั้น
    ต้องค่อนข้างใช้เวลาอย่ารีบมาก
    แนะนำให้หาตามฟาร์ม
    และดูพัฒนาการตั้งแต่เด็กคับ
    โครงสร้างต่างๆ
    ทางที่ดีลองศึกษาเค้าดูก่อนดีกว่า
    ที่กระทู้ปักหมุดนะคับ
    ส่วนถ้าเรื่องฟาร์มค่อยคุยผ่าน Pm คับ
    "ROBIN : THE BEAGLE"J 'aime is coming soon!!

ลูกหมาหัดเดิน
    รูปส่วนตัว ohmthekop
    โพส
    53
    กดให้ขอบคุณ
    34
    จาก 26 กระทู้

ลูกๆผม เป็นตามที่น้องบอกเลยครับ สายเลือดแชมป์ มีใบเพด โครงสร้างสวย แต่ผมได้มาในราคาแค่ 4000 ครับ คุณลุงคุณป้าเขาใจดีมากๆครับตอนนั้นพอดีบีเกิ้ลคลอดมา 2 คอกแบบคอกละ 10 ตัว และ 9 ตัวพอดี ผมเลยโชคดีได้มา แล้วตอนนั้น แกขาย 4000 แต่ที่จตุจักร ขอต่ออีกผมไปดูที่จตุจักร น้องบีเกิ้ล หล่อสู้ลูกชายผมไม่ได้เลย แต่ขายกับ 12000-18000 แต่ผมซื้อมา ครึ่งปีแล้ว เป็นฟาร์มเลี้ยงสุนัขครับ อยู่นครปฐม ครับ ที่บ้านมีสุนัขหลายชนิดมากๆ แต่ไอ้ตัวโดเบอแมนแก โหดสุดๆ ขนาดที่ว่า มันอยู่ในกรง ผมยังไม่กล้าเขาใกล้เลย กลัวมันพังกรงมากัด แต่ว่าสวยจริงๆ
    ยังไงถ้าอยากทราบข้อมูล ลองหลังไมล์หรือ เมล์มาถามก็ได้ครับ ไม่ได้เป็นหน้าม้านะครับ แต่ ผมประทับใจมากๆครับ

หมาน้อยจอมซน
    รูปส่วนตัว umikojung
    โพส
    163
    กดให้ขอบคุณ
    1
    จาก 110 กระทู้

บีเกิ้ล ระยะหลังๆ มีขายเยอะนะคะ ทั้งฟาร์มและก็ทางบ้านที่เลี้ยงไว้เองแล้วมีลูกออกมา ถ้าราคา 5000-9000 น่าจะเลี้ยงตามบ้านแล้วมีลูกออกมามากกว่า แนะนำให้ติดตามในบอร์ดซื้อขาย ที่เพื่อนๆในบอร์ดมาลงไว้ น่าจะมีเยอะช่วง ประมาณ ธ.ค. - มี.ค เพราะสังเกตุดูทุกปีจะมีลูกบีเกิ้ลมาขายเยอะช่วงนี้ ยังไงเลือกแบบถูกใจจะดีกว่าคะ และที่สำคัญไปดูพ่อแม่เค้าก่อน ว่าไม่มีโรคทางพันธุกรรม แข็งแรง ทำให้เรามั่นใจยิ่งขึ้นคะ
    คุณพี่แฮรรี่ คุณน้องชาบู..

โพส
    2
    กดให้ขอบคุณ
    0
    จาก 2 กระทู้

Red face ที่บ้านก็ใกล้จะขายแล้วจ้า

ตอนนี้เด็กๆ ก็ใกล้จะ 2 เดือนแล้ว มี ช.3 เป็นลูกแชมป์ปี 2005 และเป็นหลานแชมป์ด้วย ถ้าสนใจก็เข้าไปดูที่ beagledog2009.hi5.com ราคาค่อยคุยกันจ้า

รูปส่วนตัว แสนแสบ
    โพส
    19
    กดให้ขอบคุณ
    1
    จาก 7 กระทู้

ไม่รู้ว่าได้ลูกสุนัขไปหรือยัง แนะนำที่บ้านเหลืออยู่ 2หน่ออายุ2เดือนแล้วทำวัคชีนเรียบร้อย ลอง link ดูที่http://www.thaidogcenter.com/vb/showthread.php?t=44258

+ ตอบกลับกระทู้

Facebook Comments

ข้อมูลกระทู้